Ẹ̀ka ọkà alikama mẹta, apẹrẹ ti o rọrun fun ni iṣesi ti o rọrun

Igi atọwọda yiialikama, bó tilẹ̀ jẹ́ pé ó jẹ́ ohun ìṣẹ̀dá lásán, ó fẹ́rẹ̀ẹ́ jẹ́ àtúnṣe pípé ti ẹwà ìṣẹ̀dá. Àwọn ẹ̀ka onígun mẹ́ta náà, bí òjò ti ń rọ̀ ní àwọn ọdún, ń mú ayọ̀ ìkórè àti èso ìrètí dìpọ̀. Gbogbo ọkà àlìkámà kún, ó sì ń tàn yanranyanran, bí ẹni pé ó jẹ́ ẹ̀bùn láti ọ̀dọ̀ Ìyá Ayé, àwọn ènìyàn kò sì lè ṣe kí wọ́n kàn án pẹ̀lẹ́pẹ̀lẹ́ kí wọ́n sì nímọ̀lára otútù láti inú ìṣẹ̀dá.
Àwọ̀ rẹ̀ kò dún kíkankíkan, ṣùgbọ́n ó ní ẹwà dídákẹ́jẹ́ẹ́. Ó dàbí ẹni pé oòrùn gbóná gan-an, bí ẹni pé oòrùn fọ́ díẹ̀díẹ̀, tí a fọ́n sí ẹ̀ka àlìkámà yìí. Nígbà tí afẹ́fẹ́ bá fẹ́, ó máa ń yí padà díẹ̀díẹ̀, bí ẹni pé ó ń sọ̀rọ̀ nípa ìdàgbàsókè àti ìkórè.
Ó jẹ́ àfarawé tó rọrùn láti fi ṣe àwòkọ́ṣe ẹ̀ka àlìkámà kan ṣoṣo, ṣùgbọ́n ó ti mú ìbànújẹ́ àti ìyípadà wá fún mi láìlópin. Kì í ṣe irú ohun ọ̀ṣọ́ nìkan ni, ṣùgbọ́n ó tún jẹ́ irú ohun ìtọ́jú ẹ̀mí kan. Nígbàkúgbà tí mo bá rẹ̀wẹ̀sì, ó lè mú àlàáfíà àti ìtùnú wá fún mi, jẹ́ kí n wá ilẹ̀ mímọ́ tiwọn ní ayé aláriwo yìí.
Kò nílò ọ̀rọ̀ ìtànná láti fi ṣe é lọ́ṣọ̀ọ́, bẹ́ẹ̀ ni kò nílò àwọn ìrísí dídíjú láti fi hàn. Ẹ̀ka àlìkámà kan ṣoṣo ló tó láti jẹ́ kí a nímọ̀lára ìgbóná àti ẹwà láti ìsàlẹ̀ ọkàn wa. Bóyá èyí ni agbára ìrọ̀rùn. Ó rọrùn, ó jẹ́ ìpadà sí ẹwà, ó jẹ́ ìpadà sí ìwà tòótọ́. Nínú ayé dídíjú, a nílò irú èyí tí ó rọrùn, láti fọ eruku ọkàn, láti rí ìpilẹ̀ṣẹ̀ mímọ́ àti ẹlẹ́wà.
Ní ọ̀pọ̀ ìgbà, a máa ń lépa àwọn nǹkan ẹlẹ́wà àti dídíjú wọ̀nyẹn nígbà gbogbo, ṣùgbọ́n a kò fojú fo ìgbésí ayé tí ó rọrùn àti ẹlẹ́wà tí ó yí wa ká. Ní tòótọ́, ayọ̀ tòótọ́ sábà máa ń fara pamọ́ nínú àwọn nǹkan tí ó dàbí ohun lásán wọ̀nyí. Níwọ̀n ìgbà tí a bá fi ọkàn wa sí ìmọ̀lára, láti ní ìrírí, a lè rí ẹwà tí kò lópin ní ìgbésí ayé.
Ohun ọgbin atọwọda Ṣọ́ọ̀bù àṣà Àwọn ohun ọ̀ṣọ́ ilé Fọ́kì ọkà mẹ́ta


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹrin-02-2024