Fífọ́n èso kedari sí orí ẹ̀ka kan ṣoṣo ni àṣírí ṣíṣẹ̀dá afẹ́fẹ́

Nínú iṣẹ́ ọnà ti ṣíṣe ọ̀ṣọ́ inú ilé àti ṣíṣe àwọn àwòrán inú ilé, igi kedari kan ṣoṣo dà bí amọ̀jọ̀ afẹ́fẹ́ tó rọrùn ṣùgbọ́n tó lẹ́wà gidigidi. Láìsí àìní àwọn àpapọ̀ tó díjú, ó lè fi ẹwà àrà ọ̀tọ̀ kún àyè kan nípasẹ̀ ìrísí àti ìwà àrà ọ̀tọ̀ rẹ̀. Àwọ̀ ara igi rẹ̀ tó rí bíi ti igi àti àwọn igi pinecone tó wà ní ìtòlẹ́sẹẹsẹ dà bí ẹni pé wọ́n ń dì ìparọ́rọ́ àti ohun ìjìnlẹ̀ igbó ìgbà òtútù mú, èyí sì ń ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí ìparí láti ṣẹ̀dá afẹ́fẹ́ ní àwọn ilé, àwọn ibi ìṣòwò, àti àwọn ibi fọ́tò pàápàá. Yálà ní lílépa ẹwà ìgbẹ́ ti ìṣẹ̀dá tàbí níní ìfẹ́ ọkàn fún ìparọ́rọ́ Zen, àṣà fífọ́n èso kedari sí orí ẹ̀ka kan ṣoṣo ní àwọn àṣírí àrà ọ̀tọ̀ sí ìṣẹ̀dá rẹ̀.
Fífọ́n èso kedari sí orí ẹ̀ka kan ṣoṣo ń fúnni ní onírúurú àṣírí láti ṣẹ̀dá afẹ́fẹ́. Nínú ṣíṣe ọ̀ṣọ́ ilé, ó jẹ́ irinṣẹ́ alágbára fún ṣíṣẹ̀dá àwọn Ààyè ní àwọn àṣà Wabi-sabi àti Nordic. Fi ẹ̀ka èso kedari kan sínú ìkòkò amọ̀ tí ó rọrùn kí o sì gbé e sí igun yàrá ìgbàlejò. So ó pọ̀ mọ́ aṣọ ìkélé owú àti aṣọ ọ̀gbọ̀ àti ilẹ̀ onígi, kí o sì ṣẹ̀dá afẹ́fẹ́ àlàáfíà àti ìrọ̀rùn lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀, kí ó lè mú kí àwọn ènìyàn rò pé wọ́n wà nínú abà òkè kan tí ó jìnnà sí ariwo àti ìrúkèrúdò. Tí a bá gbé e sí igun kan ti tábìlì nínú ìkẹ́kọ̀ọ́ náà, pẹ̀lú fìtílà tábìlì àtijọ́ àti àwọn ìwé tí ó ní àwọ̀ ofeefee, ó lè fi ìfọwọ́kan àyíká iṣẹ́ ọnà tí ó dákẹ́ jẹ́ẹ́ kún ibi kíkà àti ibi iṣẹ́.
Ní àfikún, nínú àwọn ibi tí wọ́n ti ń ya àwòrán, fífọ́n èso kedari sí orí ẹ̀ka kan ṣoṣo jẹ́ ohun tí àwọn olùyàwòrán fẹ́ràn jù. Yálà yíya àwòrán onígbà-ẹ̀yìn tàbí yíya àwòrán onígbà-ẹ̀dá pẹ̀lú àwọ̀ àdánidá, ó lè ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí ohun èlò tí ó dára, tí ó ń fi ìtàn àti ìfarahàn kún àwọn àwòrán náà.
Pẹ̀lú bí àwọn ènìyàn ṣe ń lépa ìgbésí ayé tó dára àti ẹwà ààyè ṣe ń pọ̀ sí i, àwọn àǹfààní lílo èso igi kedari láti fi ẹ̀ka kan ṣoṣo fọ́nká ń pọ̀ sí i.
awọ aladodo kíkún igbona


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: May-19-2025