Ẹyọ igi rose dahlia oníṣọ̀nà tí a fi ìṣọ́ra ṣe pẹ̀lú koríko ni ohun ìjà ìkọ̀kọ̀ tí ó lè mú kí ilé náà túbọ̀ dára sí i, tí ó sì lè fún ààyè náà ní okun àti agbára tí kò lópin.
Nígbà tí àwọn irú òdòdó méjì wọ̀nyí bá pàdé ní ìrísí àfarawé, pẹ̀lú onírúurú èròjà koríko, àsè àwọ̀ àti ìrísí yóò bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú ìrọ̀rùn. Àǹfààní àwọn òdòdó àtọwọ́dá ni pé wọn kò ní ààlà sí àkókò àti pé wọ́n lè máa ṣe ìtọ́jú ipò wọn tó dára jùlọ ní gbogbo ọdún, yálà ó jẹ́ rósì pupa tó mọ́lẹ̀, tàbí dahlia tó lẹ́wà, tàbí àwọn ewéko àti koríko aláwọ̀ ewé tó dàbí èyí tí kò ṣeé rí ṣùgbọ́n tí ó pé, tí a fi agbára ayérayé fún. Irú ìdàpọ̀ bẹ́ẹ̀ kì í ṣe pé ó mú kí àyè ilé kún fún ẹwà àdánidá nìkan ni, ṣùgbọ́n ó tún mú ìgbádùn ojú àti ìtùnú ẹ̀mí wá fún àwọn tí ń gbé ibẹ̀ nípasẹ̀ lílo àwọ̀ pẹ̀lú ọgbọ́n.
Àpapọ̀ onírúurú òdòdó méjì àti koríko pẹ̀lú ìtumọ̀ jíjinlẹ̀ kìí ṣe pé ó jẹ́ ìyìn fún ẹwà ìṣẹ̀dá nìkan, ṣùgbọ́n ó tún jẹ́ ìfẹ́ àti ìtọ́jú fún ìgbésí ayé tó dára jù. Irú ìdìpọ̀ bẹ́ẹ̀, yálà tí a gbé sórí tábìlì kọfí nínú yàrá ìgbàlejò tàbí tí a gbé ka ẹ̀gbẹ́ fèrèsé yàrá ìsùn, lè di ibi tó mọ́lẹ̀ nínú ilé, kí àwọn tó ń gbé ibẹ̀ lè fara balẹ̀ lẹ́yìn tí wọ́n bá ti ṣiṣẹ́, kí wọ́n sì nímọ̀lára àlàáfíà àti ẹwà láti inú ìṣẹ̀dá. Wọn kìí ṣe ohun ọ̀ṣọ́ nìkan, ṣùgbọ́n wọ́n tún jẹ́ ohun tí ń gbé ìmọ̀lára jáde, kí gbogbo igun ilé náà lè kún fún ìfẹ́ àti ìrètí.
Àṣà ilé gbogbo ènìyàn yàtọ̀, àti pé ẹwà rósè dahlia tí a fi ewéko ṣe pẹ̀lú ìdìpọ̀ koríko wà nínú bí a ṣe lè ṣe é lọ́nà tó ga. Yálà ó jẹ́ àṣàyàn àwọ̀, irú òdòdó, tàbí gbogbo rẹ̀, a lè ṣe é ní ìbámu pẹ̀lú ìfẹ́ ọkàn ẹni àti àwọn ànímọ́ ilé náà. Ìyípadà yìí ń jẹ́ kí ìdìpọ̀ kọ̀ọ̀kan di àfikún ìwà ẹni tí ó ń gbé ibẹ̀, tí ó sì ń dara pọ̀ mọ́ àyíká ilé láti ṣẹ̀dá àyíká ilé àrà ọ̀tọ̀.

Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-31-2024