Àlè náà, tí a tún mọ̀ sí àlè, Saluo, ti jẹ́ àlejò déédéé nínú iṣẹ́ ìwé àti iṣẹ́ ọnà láti ìgbà àtijọ́. Nínú àṣà ìbílẹ̀ China, ìyàwó náà dúró fún líle àti ìrọ̀rùn, ìrísí rẹ̀ ẹlẹ́wà, àwọn ìlà dídán, tí ó fún àwọn ènìyàn ní irú ìmọ̀lára onírẹ̀lẹ̀ àti ẹlẹ́wà. Ṣíṣepọ̀ rẹ̀ pẹ̀lú ohun ọ̀ṣọ́ ilé òde òní kìí ṣe ogún àṣà ìbílẹ̀ nìkan, ṣùgbọ́n ó tún jẹ́ ìfẹ́ àti ìlépa ìgbésí ayé tí ó dára jù.
Nípasẹ̀ àpapọ̀ pípé ti ìmọ̀ ẹ̀rọ àti ìmọ̀ ẹ̀rọ òde òní, ẹwà àdánidá ìyàwó lè wà ní ìdúróṣinṣin. Kò nílò láti fún wọn ní omi tàbí láti fi ajílẹ̀ sí wọn, ṣùgbọ́n wọ́n lè máa wà ní àwọ̀ ewé ní gbogbo ọdún láìsí ìparẹ́. Èyí kìí ṣe pé ó ń yanjú ìṣòro líle koko ti ìtọ́jú ewéko gidi nìkan ni, ṣùgbọ́n ó tún ń jẹ́ kí àwọn ènìyàn gbádùn ẹ̀bùn ìṣẹ̀dá ní ìpele ìgbésí ayé tí ó kún fún iṣẹ́.
Pẹ̀lú ìrísí àti àwọ̀ àrà ọ̀tọ̀ rẹ̀, ó lè mú kí àṣà ilé sunwọ̀n sí i. Yálà a gbé e sí orí tábìlì kọfí ní yàrá ìgbàlejò, tàbí a gbé e sí orí ibùsùn yàrá ìsùn, ó lè fi kún gbogbo ààyè náà ní ìdùnnú àti ọgbọ́n. Kì í ṣe pé a lè bá onírúurú àga ilé mu nìkan ni, ṣùgbọ́n a tún lè mú kí gbogbo àyíká ilé túbọ̀ báramu àti ní ìṣọ̀kan nípasẹ̀ ẹwà ara wọn.
Pẹ̀lú ìrísí àti àwọ̀ àrà ọ̀tọ̀ rẹ̀, ìdìpọ̀ ẹ̀ka igi náà lè di ohun tí gbogbo ààyè náà lè fojú rí. Yálà a gbé e sí orí àtẹ ìwé tàbí a gbé e sí ẹ̀gbẹ́ aṣọ ìkélé, ó lè fa àfiyèsí àwọn ènìyàn kí ó sì mú kí gbogbo ààyè náà túbọ̀ hàn kedere kí ó sì dùn mọ́ni.
Wọn kìí ṣe pé wọ́n mú ẹwà ìṣẹ̀dá wá nìkan ni, wọ́n tún so àwọn ohun èlò ìṣẹ̀dá àti àṣà pọ̀, kí àyè gbígbé wa lè kún fún ìfẹ́ àti ìgbóná. Jẹ́ kí wọ́n jẹ́ àwọ̀ dídán nínú ìgbésí ayé wa kí wọ́n sì mú ayọ̀ àti ìyàlẹ́nu tí kò lópin wá fún wa.

Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù kọkànlá-07-2024