Àwọn Peonies dúró fún ọrọ̀ àti ẹwà, wọ́n ń ṣe ẹwà ìgbésí ayé ẹlẹ́wà.

Ọ̀kan lára ​​àwọn àmì pàtàkì nínú àṣà ìbílẹ̀ China ni Peony, tó dúró fún ọrọ̀ àti ẹwà. Nísinsìnyí, ìfarahàn àwọn peony tí a fi àwòkọ́ṣe ṣe jẹ́ kí a mọrírì ìtànná ẹlẹ́wà yìí nígbàkigbà, èyí tó ń fi ẹwà àrà ọ̀tọ̀ kún ìgbésí ayé wa. Àwọn àbá tó tẹ̀lé yìí yóò ṣe àfihàn àwọn àǹfààní pàtàkì mẹ́ta ti ṣíṣe àwòkọ́ṣe peony.
1. Ìrísí gidi. Ṣíṣe àfarawé àwọn peonies gba ìmọ̀ ẹ̀rọ àfarawé tó ga jùlọ, a sì ṣe òdòdó kọ̀ọ̀kan pẹ̀lú ìṣọ́ra láti jẹ́ kí ìrísí rẹ̀ jọ ti peoni gidi kan. Àwọ̀, ìrísí, àti ìrísí àwọn peonies náà jẹ́ òótọ́ gan-an, bíi pé ẹnìkan lè nímọ̀lára ẹwà òdòdó gidi kan. Líle àwọn peonies àti àwọn kúlẹ̀kúlẹ̀ stamens mú kí ó ṣòro láti mọ òótọ́ wọn. Gbígbé àwọn peonies tí a fi ṣe àfarawé sílé tàbí sí ọ́fíìsì kì í ṣe pé ó ń fi ẹwà àdánidá kún un nìkan, ó tún ń jẹ́ kí àwọn ènìyàn nímọ̀lára ọlá àti ẹwà peonies.
图片93 图片94
2. Ìfaradà gígùn. Ní ìfiwéra pẹ̀lú àwọn òdòdó gidi, àwọn peonies tí a fi àwọ̀ ṣe ní àkókò pípẹ́. Àwọn peonies gidi lè tàn fún ìgbà díẹ̀ ní ìgbà ìrúwé, nígbàtí a lè gbádùn àwọn peonies tí a fi àwọ̀ ṣe ní ìgbàkúgbà àti níbikíbi. Yálà ní ìgbà òtútù tàbí ní ìgbà ooru gbígbóná, àwọn peonies tí a fi àwọ̀ ṣe lè máa ní àwọn àwọ̀ dídán àti àwọn ìrísí pípé, èyí tí ó mú ẹwà wa pẹ́ títí wá. Jù bẹ́ẹ̀ lọ, àwọn peonies tí a fi àwọ̀ ṣe kò nílò omi, ìgé, tàbí ìwẹ̀nùmọ́ pollen, èyí tí ó mú kí wọ́n rọrùn fún ìtọ́jú.
图片95 图片96
3. Ìlò tó gbòòrò. Lílo àwọn peonies oníṣe àfarawé ló mú kí wọ́n jẹ́ àṣàyàn tó dára jùlọ fún ṣíṣe ọ̀ṣọ́. Yálà wọ́n gbé e sí ìgò ìgò tàbí gẹ́gẹ́ bí ohun ọ̀ṣọ́ lórí tábìlì tàbí ibi ìkọ̀wé, àwọn peonies oníṣe àfarawé lè fi ẹwà àrà ọ̀tọ̀ kún àyè náà. Wọ́n lè lò wọ́n gẹ́gẹ́ bí ohun ọ̀ṣọ́ fún ìgbéyàwó, àpèjẹ, àti àwọn ayẹyẹ, èyí tó ń ṣẹ̀dá àyíká ìfẹ́ àti ńlá. Ní àfikún, àwọn peonies oníṣe àfarawé tún lè ṣeé lò ní àwọn pápá bíi iṣẹ́ ọnà àti fọ́tò, èyí tó ń fi ẹ̀mí àti ẹwà kún iṣẹ́ ọnà.
图片97 图片98
Ní kúkúrú, àwọn igi peonie tí a fi ṣe àfarawé ti di àṣàyàn tó dára jùlọ fún ṣíṣe ọ̀ṣọ́ nítorí ìrísí wọn tó dájú, pípa wọ́n mọ́ pẹ́ títí, àti lílò wọn ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìgbà. Wọ́n ń ṣe ẹwà fún ìgbésí ayé wa, wọ́n sì ń jẹ́ kí a mọrírì ẹwà igi peonie nígbàkigbà. Yálà a ń lépa ọrọ̀ àti ẹwà, tàbí a ń gbádùn ìgbésí ayé tó dára jù, igi peonie tí a fi ṣe àfarawé lè mú ìyàlẹ́nu àti ìtẹ́lọ́rùn wá fún wa láìlópin. Jẹ́ kí igi peonie tí a fi ṣe àfarawé jẹ́ apá kan ìgbésí ayé rẹ, kí o sì jẹ́ kí ọrọ̀ àti ẹwà máa bá ọ rìn nígbà gbogbo.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹjọ-21-2023