Ẹ̀ka kan Harry fi ìrántí gbígbẹ sílẹ̀, ojú ọjọ́ kún fún ẹni tó lóye

LónìíMo gbọ́dọ̀ pín ohun èlò afẹ́fẹ́ tí a ṣẹ̀ṣẹ̀ rí pẹ̀lú yín—ewé Harry gbígbẹ kan ṣoṣo, láti ìgbà tí mo ti ní i, a ti gbé irú ilé mi sókè ní ìpele púpọ̀, afẹ́fẹ́ aláìlẹ́gbẹ́ náà dára gan-an, mo kàn lóye àwọn ènìyàn dáadáa!
Nígbà àkọ́kọ́ tí mo rí ewé Harry gbígbẹ yìí, ojú mi rí i tí ó tàn ká. Àwọn ẹ̀ka rẹ̀ gùn, wọ́n sì tẹ́ẹ́rẹ́, wọ́n fi àwọ̀ ilẹ̀ dúdú hàn lẹ́yìn ìgbà tí a ti ṣe ìrìbọmi, ojú ilẹ̀ náà sì ní ìrísí àdánidá, bíi pé ó ń sọ ìtàn àkókò. Ní ẹ̀gbẹ́ àwọn ẹ̀ka náà sókè, àwọn ewé náà pín káàkiri díẹ̀, ewé kọ̀ọ̀kan ní ìrísí àrà ọ̀tọ̀, etí ewé gbígbòòrò náà ti yí díẹ̀, pẹ̀lú irú ààlà àti àìṣedéédé. Àwọ̀ ewé náà kì í ṣe àwọ̀ ewé kan ṣoṣo, ṣùgbọ́n àwọ̀ díẹ̀díẹ̀ ni, láti àwọ̀ ewé sí àwọ̀ ilẹ̀ dúdú, ìyípadà náà jẹ́ àdánidá, gẹ́gẹ́ bí àwòrán tí ẹ̀dá yà.
A máa fi ewé Harry gbígbẹ kan ṣoṣo yìí sínú àwo dígí tí a fi ṣe é, a sì máa gbé e sórí tábìlì kọfí ní yàrá ìgbàlejò, a sì máa yí ojú ọjọ́ gbogbo padà lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀. Yàrá ìgbàlejò àtijọ́, nítorí wíwà rẹ̀, ní ìwà tó tutù àti tó lẹ́wà. Oòrùn máa ń tàn lórí ewé láti inú àwọn fèrèsé, ìmọ́lẹ̀ àti òjìji sì máa ń dínkù, èyí sì máa ń fi afẹ́fẹ́ tó rọrùn àti ohun ìjìnlẹ̀ kún inú ilé.
Tí a bá gbé e sí orí tábìlì alẹ́ nínú yàrá ìsùn, ipa rẹ̀ yóò tún jẹ́ ohun ìyanu. Kí a tó lọ sùn, tí a bá wo ewé Harry gbígbẹ yìí, bí ẹni pé a wà ní párádísè jíjìnnà, àárẹ̀ ọjọ́ náà á dínkù díẹ̀díẹ̀. Ó dà bí alábàákẹ́gbẹ́ aláìsọ̀rọ̀, tó ń dá àyíká oorun ewì àti ìfẹ́ sílẹ̀ fún ọ.
Nínú àṣà ilé Nordic tí ó rọrùn, àwọn ògiri funfun, àwọn àga onígi fẹ́ẹ́rẹ́fẹ́ pẹ̀lú ewé Harry gbígbẹ yìí, tí ó rọrùn tí kò sì pàdánù ẹwà, ó ń fi ojú ọjọ́ àdánidá kún gbogbo ààyè náà.
ẹgbẹ́ gba le daradara


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹta-22-2025