Àwọn ilẹ̀ lotus cosmos, òdòdó ẹlẹ́wà kan tí ó wá láti inú ìṣẹ̀dá, ti gba ìfẹ́ ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn pẹ̀lú ìdúró tuntun àti ẹwà rẹ̀. Àwọn ewéko rẹ̀ fẹ́ẹ́rẹ́fẹ́ bí owú, wọ́n rọ̀, wọ́n sì ní àwọ̀ púpọ̀, ọ̀kọ̀ọ̀kan wọn ní ìfẹ́ àti ìfẹ́kúfẹ̀ẹ́ fún ìgbésí ayé.
Òdòdó náà dúró fún ìwà mímọ́, òmìnira àti ìrètí. Kò bẹ̀rù àwọn ìṣòro, ìgboyà láti hù jáde nígbà ìpọ́njú, gẹ́gẹ́ bí olúkúlùkù wa nínú ìfaradà àti ìgboyà. Gbígbé irú òdòdó bẹ́ẹ̀ sí ilé tàbí ọ́fíìsì rẹ kì í ṣe wíwá ẹwà nìkan, ṣùgbọ́n ó tún jẹ́ ìtùnú díẹ̀ sí ayé inú, ó ń rán wa létí pé láìka bí ariwo ayé òde ṣe pọ̀ tó, ibi àlàáfíà kan wà nínú wa tí ó yẹ kí a ṣọ́ra fún àti láti tọ́jú.
Ìmọ̀ ẹ̀rọ àfarawé kìí ṣe pé ó jẹ́ àmì-ẹ̀yẹ fún ẹwà ìṣẹ̀dá nìkan, ó tún jẹ́ ìṣọ̀kan pípé ti ìmọ̀ sáyẹ́ǹsì àti ìmọ̀ ẹ̀rọ àti iṣẹ́ ọnà. Láti yíyan ohun èlò sí iṣẹ́ ọnà, gbogbo ìgbésẹ̀ ni a ṣe pẹ̀lú ìṣọ́ra àti ìṣàkóso tí ó péye láti rí i dájú pé gbogbo ìṣùpọ̀ náà lè ní ipò pípé jùlọ. Lílo àwọn ohun èlò tí kò ní èérí àti tí kò léwu kìí ṣe pé ó ń dáàbò bo àyíká nìkan, ṣùgbọ́n ó tún ń ṣe ìdánilójú fún ìlera àwọn olùlò, èyí tí ó ń mú kí ẹwà yìí túbọ̀ ní ààbò àti ìgbẹ́kẹ̀lé.
Nígbà tí a padà sílé lẹ́yìn ọjọ́ tí a ti ń ṣiṣẹ́ kára, tí a rí ọ̀pọ̀lọpọ̀ ilẹ̀ lotus àti cosmos tí ó ń rú jáde láìsí ìṣòro, ṣé ó jẹ́ ìmọ̀lára lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀ pé gbogbo àárẹ̀ náà ti pòórá? Ẹwà rẹ̀ kì í ṣe ìgbádùn ojú lásán, ṣùgbọ́n ó tún jẹ́ ìtùnú ẹ̀mí, èyí tí ó ń rán wa létí pé láìka bí ìgbésí ayé ṣe ń ṣiṣẹ́ tó, a gbọ́dọ̀ rántí láti fi ara wa sílẹ̀ ní ìdákẹ́jẹ́ẹ́ àti ẹlẹ́wà.
Gbajúmọ̀ òdòdó lotus àti cosmos tí a fi ṣe àfarawé kìí ṣe àpẹẹrẹ àṣà lílo nìkan, ṣùgbọ́n ó tún jẹ́ ìṣọ̀kan àti ìṣẹ̀dá àṣà ìbílẹ̀ àti ẹwà òde òní, ó sì tún ń nímọ̀lára ìwà mímọ́ àti ẹwà láti orísun ìyè.

Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-02-2024