Tíì rósì,krisanthemumàti eucalyptus, àwọn ewéko mẹ́ta wọ̀nyí tí ó dàbí ẹni tí kò ní ìbáṣepọ̀, lábẹ́ ìsopọ̀ ọlọ́gbọ́n ti àwọn lẹ́tà Jingwen, ṣùgbọ́n àjọpọ̀ tí ó wà ní ìṣọ̀kan láìròtẹ́lẹ̀, tí wọ́n ń fi àwòrán onínúure àti ewì ṣe ara wọn. Wọn kìí ṣe ohun ọ̀ṣọ́ ilé nìkan, ṣùgbọ́n wọ́n tún jẹ́ afárá tí ó so ìgbà àtijọ́ àti ọjọ́ iwájú pọ̀, ìṣẹ̀dá àti ẹ̀dá ènìyàn, kí gbogbo igun ilé náà lè kún fún ìtàn àti ooru.
Rósì tíí, pẹ̀lú àwọ̀ rẹ̀ tó lẹ́wà àti òórùn àrà ọ̀tọ̀, ti jẹ́ àlejò tó sábà máa ń wá sí abẹ́ ìkọ̀wé ìwé láti ìgbà àtijọ́. Ó yàtọ̀ sí ìgbóná àti ìpolówó rósì ìbílẹ̀, ó jẹ́ onírẹ̀lẹ̀ àti aláìláàánú. Ó túmọ̀ sí ìrètí àti àtúnbí. Nínú ìgbésí ayé òde òní tó kún fún iṣẹ́ àti wàhálà, ìrísí ìdìpọ̀ rósì tíí jẹ́ ìrètí tó dára fún ìgbésí ayé. Láìsí àní-àní, ìrísí ìdìpọ̀ rósì tíí jẹ́ ìrètí tó dára fún ìgbésí ayé.
Pẹ̀lú àwọn àwọ̀ tó níye lórí àti onírúurú ìrísí rẹ̀, chrysanthemum ń fi ẹwà àti ìtura kún ilé. Ó dúró fún ìdúróṣinṣin àti àìbìkítà, ó ń rán wa létí láti máa ní ọkàn tó péye nínú àwùjọ àwọn tó nífẹ̀ẹ́ ọrọ̀, kí a má ṣe jẹ́ kí òkìkí àti ọrọ̀ kó rù wá, kí a sì máa lépa àlàáfíà àti òmìnira inú.
Ìdí tí ó fi lè mú kí ilé ní ìgbóná dídùn kìí ṣe ẹwà àti ẹwà àwọn ewéko tí ó ń lò nìkan, ṣùgbọ́n pẹ̀lú ìjẹ́pàtàkì àti ìníyelórí àṣà tí ó ní. Ìdìpọ̀ òdòdó yìí ni ìdàpọ̀ pípé ti ìṣẹ̀dá àti ẹ̀dá ènìyàn, ìforígbárí àti ìdàpọ̀ àṣà ìbílẹ̀ àti ẹwà òde òní.
Ó fún wa láyè láti rí èbúté ìdákẹ́jẹ́ẹ́ ní ibi tí àwọn ènìyàn ti ń dún kíkankíkan àti ariwo, kí a máa lépa ìgbádùn ohun ìní ní àkókò kan náà, kí a má gbàgbé láti lépa ọrọ̀ ẹ̀mí àti àlàáfíà inú. Ó ń rán wa létí pé ilé kì í ṣe ibi tí a lè gbé nìkan, ṣùgbọ́n ó tún jẹ́ ibi ìsádi ìfẹ́ àti ìgbóná, ilé ọkàn wa àti ibùgbé ọkàn wa.

Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Keje-12-2024