CamelliaLáti ìgbà àtijọ́ ni ó ti jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ohun pàtàkì nínú àṣà ìbílẹ̀ àwọn ará China. Pẹ̀lú ẹwà àti ẹwà rẹ̀, ó ti gba ojúrere àwọn òǹkọ̀wé àti àwọn òǹkọ̀wé àìlóǹkà. Láti ìyìn nínú ewì Tang àti Song sí ẹwà nínú ọgbà àwọn ọba Ming àti Qing, camellia máa ń farahàn nínú ìran àwọn ènìyàn pẹ̀lú ìdúró àrà ọ̀tọ̀. Lónìí, àfarawé camellia ẹlẹ́wà yìí, kìí ṣe pé ó ń pa ẹwà àdánidá camellia mọ́ nìkan, ṣùgbọ́n nípasẹ̀ ìtọ́jú tó dára ti ìmọ̀ ẹ̀rọ òde òní, débi pé ó ti di ilẹ̀ ẹlẹ́wà nínú ọ̀ṣọ́ ilé.
Camellia yìí mú kí òdòdó kọ̀ọ̀kan nínú ìdìpọ̀ náà wá sí ìyè, pẹ̀lú àwọn ewéko tí a fi lé ara wọn lórí, tí wọ́n mọ́lẹ̀ tí wọ́n sì rọ̀ ní àwọ̀. Wọ́n wà ní ìrísí tàbí ní ìtànná dídùn, bí ẹni pé wọ́n jẹ́ ẹ̀mí camellia nínú ìṣẹ̀dá, tí a fi ọgbọ́n mú tí a sì dì í ní àkókò yìí.
A le lo ìdì camellia yìí gẹ́gẹ́ bí ẹ̀bùn àrà ọ̀tọ̀ fún àwọn ọ̀rẹ́ àti ìdílé. Yálà láti ṣe ayẹyẹ àjọyọ̀ ilé, ìgbéyàwó, tàbí láti fi ìfẹ́ àsìkò ìsinmi hàn àti láti fi ìmọ̀lára jíjinlẹ̀ hàn, ó lè jẹ́ ẹ̀bùn tó dára àti onírònú. Nígbà tí ẹni tí a gbà á bá rí ìdì camellia tó dára yìí, kì í ṣe pé ó lè nímọ̀lára èrò àti ìtọ́jú rẹ nìkan, ṣùgbọ́n ó tún lè nímọ̀lára ìfẹ́ àti ìfojúsùn fún ìgbésí ayé tó dára jù nínú ọkàn rẹ̀.
Kì í ṣe òdòdó nìkan ni, ó tún jẹ́ ohun ìtọ́jú ìmọ̀lára, ogún àṣà, àmì ẹ̀mí. Nígbà tí a bá wà nínú iṣẹ́ àti ìgbésí ayé tí ó kún fún iṣẹ́, ó dára láti dúró lẹ́ẹ̀kọ̀ọ̀kan kí a sì fara balẹ̀ láti mọrírì ẹ̀bùn yìí láti ọ̀dọ̀ ẹ̀dá. Bóyá, ní àkókò yẹn, a ó rí i pé ọkàn wa kò tíì ní àlàáfíà àti ìtẹ́lọ́rùn tó bẹ́ẹ̀ rí. Èyí sì ni ìníyelórí àti ìjẹ́pàtàkì tí ó ga jùlọ tí àfarawé camellia ẹlẹ́wà yìí mú wá fún wa.
Ẹ jẹ́ kí gbogbo wa dà bí camellia, kí a pa ọkàn mímọ́ àti líle mọ́, kí a fi ìgboyà kojú afẹ́fẹ́ àti òjò àti àwọn ìpèníjà ìgbésí ayé, kí a sì mú kí ìmọ́lẹ̀ ara wa tàn yanran.

Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹ̀wàá-30-2024