Àtọwọ́dádelphiniumA fi àwọn ohun èlò tó dára ṣe àkójọpọ̀ náà, yálà ó jẹ́ ìrísí àti àwọ̀ àwọn ewéko náà, tàbí ìrísí àwọn ẹ̀ka àti ewé, ó jẹ́ ohun tó ṣeé ṣe láti mú kí àwọ̀ delphinium gidi náà padà bọ̀ sípò. Nínú yàrá náà, bí ẹni pé ó wà nínú òkun àwọn òdòdó, àwọn ènìyàn sinmi wọ́n sì láyọ̀.
Ní ìfiwéra pẹ̀lú àwọn òdòdó, àwọn ìṣùpọ̀ larkspur àtọwọ́dá máa ń pẹ́ sí i. Kò ní ipa lórí àkókò, ojú ọjọ́ àti àwọn nǹkan míìrán, ó sì lè máa tànmọ́lẹ̀ fún ìgbà pípẹ́. Kódà lẹ́yìn ìgbà pípẹ́ tí a bá ti gbé e kalẹ̀, kò ní sí ìṣẹ̀lẹ̀ tí ń rọ̀, tí yóò sì máa rọ̀, débi pé yàrá rẹ yóò máa kún fún agbára àti agbára nígbà gbogbo.
Delphinium àtọwọ́dá mú àwọ̀ tuntun, tó lẹ́wà wá, tó sì rọrùn láti dàpọ̀ mọ́ onírúurú àṣà ilé. Yálà ó jẹ́ àṣà òde òní tó rọrùn, tàbí àṣà ìgbàanì ti Yúróòpù, o lè rí àṣà àti àwọ̀ tó báramu. Ní àkókò kan náà, a tún lè bá àwọn òdòdó mìíràn tí a fi ṣe àfarawé, ewéko aláwọ̀ ewé, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ, mu láti ṣẹ̀dá ilẹ̀ inú ilé tó ní àwọ̀ tó pọ̀ sí i.
Àwọn ìdìpọ̀ Delphinium àtọwọ́dá wà ní oríṣiríṣi àwọ̀ àti àwọ̀ tí a lè so pọ̀ mọ́ onírúurú àṣà ilé. Nígbà tí o bá ń rà á, o lè yan gẹ́gẹ́ bí àṣà àti ohùn gbogbogbò yàrá náà. Tí yàrá náà bá rọrùn ní pàtàkì, o lè yan àwọ̀ kan ṣoṣo, ìlà tí ó rọrùn nínú àpò náà; Tí yàrá náà bá jẹ́ ti àtijọ́, o lè yan àwọ̀ tí ó lọ́pọ̀lọpọ̀, ìrísí tí ó díjú láti fi ẹwà àtijọ́ kún un.
Ní àfikún sí ibi tí a gbé e sí tààrà, o tún lè ṣe àṣàrò kí o sì so àwọn àpò delphinium tí a fi ṣe àwòkọ́ṣe pọ̀ mọ́ àwọn ohun èlò mìíràn fún àwọn iṣẹ́ ọwọ́ DIY. Fún àpẹẹrẹ, o lè so ọ̀pọ̀lọpọ̀ àpò delphinium tí a fi ṣe àwòkọ́ṣe pọ̀ láti ṣẹ̀dá ògiri ńlá tàbí òdòdó tí yóò fi ìfọwọ́kan àrà ọ̀tọ̀ kún yàrá rẹ.
Kì í ṣe pé ó lè fi àyíká tuntun àti àdánidá kún yàrá wa nìkan ni, ó tún lè fi ìwà àti adùn wa hàn.

Àkókò ìfìwéránṣẹ́: May-28-2024