Àfarawé ti ìyẹ̀fun chrysanthemum egan ti rose Igba Irẹdanu Ewe, jẹ́ ohun kan tí ó lè jí ìmọ̀lára jíjinlẹ̀ rẹ nípa The Times dìde, kí àyè ilé rẹ lè ní ẹwà àrà ọ̀tọ̀ ti iṣẹ́ ọnà.
Ewé wúrà, afẹ́fẹ́ tútù, àti àwọn òdòdó igbó tí ń tàn láìmọ̀ọ́mọ̀ so àwòrán tí ń wúni lórí pọ̀. Nínú àwọ̀ ìgbà ìwọ́-ọjọ́ yìí tí ó lẹ́wà, àpapọ̀ àwọn rósì àti àwọn chrysanthemum ìgbẹ́ jẹ́ àmì ewì tí ó dára jùlọ. Rósì, àmì ìfẹ́ àti ẹwà, òórùn rẹ̀ lè máa kan apá tí ó rọ̀ jùlọ nínú ọkàn àwọn ènìyàn nígbà gbogbo; Chrysanthemum ìgbẹ́, pẹ̀lú ìwà rẹ̀ tí ó rọrùn tí kò sì ní ẹwà, tí kò ṣeé ṣẹ́gun, sọ ìtàn ìṣẹ̀dá àti ìgbésí ayé. Nígbà tí àwọn méjèèjì bá pàdé ní ìdìpọ̀ kan, ó dàbí ìjíròrò jíjinlẹ̀ láàárín ìtàn àti ìgbàlódé ní àkókò àti ààyè, àti ti àtẹ̀yìnwá àti ti àṣà.
Àwọn òdòdó kìí ṣe àmì ẹwà àdánidá nìkan, wọ́n tún ní ìtumọ̀ àti ìmọ̀lára tó pọ̀. Rósì, níwọ̀n ìgbà àtijọ́ ni ìránṣẹ́ ìfẹ́, ó ń fi ìmọ̀lára gbígbóná àti mímọ́ hàn, débi pé àyè náà kún fún afẹ́fẹ́ dídùn àti gbígbóná. Chrysanthemum ìgbẹ́, ní orúkọ àti ọrọ̀ tí kò ní àníyàn, ìwà ìfaradà, ó ń rán wa létí, nínú ìgbésí ayé tí ó kún fún iṣẹ́, pé kí a má ṣe gbàgbé ọkàn àtilẹ̀wá, láti pa ọkàn àlàáfíà àti mímọ́ mọ́. Gbígbé irú ìdìpọ̀ bẹ́ẹ̀ sílé kìí ṣe wíwá ẹwà nìkan, ṣùgbọ́n ó tún jẹ́ ìfihàn ìwà sí ìgbésí ayé, kí gbogbo igun ilé lè kún fún àṣà àti ọgbọ́n ìgbésí ayé.
Kì í ṣe òdòdó nìkan ni, ó tún jẹ́ ìtàn, ìrántí, àti àfihàn ìwà ìgbésí ayé. Ẹ jẹ́ kí a lo òdòdó yìí papọ̀ láti sọ ìtàn rẹ àti ilé rẹ, kí gbogbo ìgbà ilé lè kún fún ooru àti ìmọ̀lára, kí ó sì di àmì tó gbóná jùlọ ní àkókò yìí.

Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù kọkànlá-23-2024